Sveitarstjórn og nefndir

Sveitarstjórn og nefndir

 

Í Hörgársveit er 5 manna sveitarstjórn, kosin þann 26. maí 2018.

 

Oddviti er Axel Grettisson, sími 660 3264

 

Sveitarstjóri er Snorri Finnlaugsson

Sími 460-1750, farsími 860-5474

Netfang: snorri@horgarsveit.is

 

Sveitarstjórnin í Hörgársveit

2018-2022

 
Aðalmenn:  

Axel Grettisson, stöðvarstjóri, Þrastarhóli

 
Ásrún Árnadóttir, bóndi, Steinsstöðum II  
María Albína Tryggvadóttir, framhaldsskólakennari Skógarhlíð 33  
Jón Þór Benediktsson, framkvæmdastjóri, Ytri-Bakka  
Jónas Þór Jónasson, bóndi Bitrugerði  
   
Varamenn:  
Vignir Sigurðsson, Litlu-Brekku  
Jóhanna María Oddsdóttir, Dagverðareyri  
Ásgeir Már Andrésson, Sólgarði  
Eydís Ösp Eyþórsdóttir, Stóra-Dunhaga  
Inga Björk Svavarsdóttir, Glæsibæ  

Nefndir Hörgársveitar 2018-2022

 
Fræðslunefnd:  
Aðalmenn: Varamenn:
María Albína Tryggvadóttir, formaður Axel Grettisson
Vignir Sigurðsson Garðar Lárusson
Eva María Ólafsdóttir Eydís Ösp Eyþórsdóttir
Skipulags- og umhverfisnefnd:  
Aðalmenn: Varamenn:
Jón Þór Benediktsson, formaður Jónas Þór Jónasson
Agnar Þór Magnússon Sigríður Guðmundsdóttir
Jóhanna María Oddsdóttir Ólöf Harpa Jósefsdóttir
Ásgeir Már Andrésson Bernharð Arnarson
Inga Björk Svavarsdóttir Einar Halldór Þórðarson
Fjallskilanefnd:  
Aðalmenn: Varamenn:
Þór Jónsteinsson, formaður Sigríður Kr Sverrisdóttir
Jónas Þór Jónasson Áslaug Stefánsdóttir
Davíð Jónsson Halla Björk Þorláksdóttir
Jósavin Gunnarsson Hanna Rósa Sveinsdóttir
Arnar Ingi Tryggvason Birgitta Lúðvíksdóttir
Félagsmála- og jafnréttisnefnd:  
Aðalmenn: Varamenn:
Andrea Keel, formaður Ingibjörg Stella Bjarnadóttir
Sigmar Ari Valdimarsson Bragi Konráðsson
Kristbjörg María Bjarnadóttir Ásgeir Már Andrésson
Atvinnu- og menningarnefd:  
Aðalmenn: Varamenn:
Vignir Sigurðsson, formaður María Albína Tryggvadóttir
Bernharð Arnarson Gústav Geir Bollason
Ásrún Árnadóttir Margrét Sverrisdóttir
Eydís Ösp Eyþórsdóttir Jón Þór Benediktsson
Ingibjörg Stella Bjarnadóttir Líney Emma Jónsdóttir
Kjörstjórn:  
Aðalmenn: Varamenn:
Helgi Bjarni Steinsson, formaður Stefán Magnússon
Jónína Garðarsdóttir Bryndís Olgeirsdóttir
Viðar Þorsteinsson Halldóra Jóhannsdóttir
Í stjórn Hafnasamlags Norðurlands:  
Aðalmaður: Varamaður:
Axel Grettisson Jón Þór Benediktsson
Í stjórn skipulags- og byggingarfulltrúaembættis Eyjafjarðar bs  
Aðalmaður:  
Snorri Finnlaugsson Axel Grettisson
Í bygginganefnd Eyjafjarðarsvæðis:  
Aðalmaður: Varamaður:
Unnar Eiríksson Agnar Þór Magnússon
Í svæðisskipulagsnefnd Eyjafjarðar:  
Aðalmenn: Varamenn:
Snorri Finnlaugsson Axel Grettisson
Jón Þór Benediktsson Jóhanna María Oddsdóttir
Í skólanefnd Tónlistarskóla Eyjafjarðar:  
Aðalmaður: Varamaður:
Elizabeth Zitterbath María Albína Tryggvadóttir
Í þjónusturáði vegna þjónustu við fatlað fólk:  
Aðalmaður: Varamaður:
Snorri Finnlaugsson Axel Grettisson
Fulltrúi á landsþing Sambands ísl. sveitarfél.  
Aðalmaður: Varamaður:
Axel Grettisson Jón Þór Benediktsson
Fulltrúi á aðalfund Eyþings:  
Aðalmenn: Varamenn:
Axel Grettisson Ásrún Árnadóttir
Jón Þór Benediktsson Jónas Þór Jónasson
Fulltrúi á haustfund Atvinnuþróunarfélags Eyjafjarðar:  
Aðalmaður: Varamaður:
Axel Grettisson Ásrún Árnadóttir
Rekstrar- og framkvæmdanefnd  
Axel Grettisson, formaður  
Jón Þór Benediktsson  
Snorri Finnlaugsson  

Sveitarstjórnin í Hörgársveit

2014-2018

 
Aðalmenn:  

Axel Grettisson, stöðvarstjóri, Þrastarhóli

 
Ásrún Árnadóttir, bóndi, Steinsstöðum II  
Helgi Bjarni Steinsson, bóndi Syðri-Bægisá  
Jón Þór Benediktsson, framkvæmdastjóri, Ytri-Bakka  
Jóhanna María Oddsdóttir, hjúkrunarfræðingur Dagverðareyri  
   
Varamenn:  
María Albína Tryggvadóttir, Skólgarhlíð 33  
Jónas Þór Jónasson, Bitrugerði  
Róbert Fanndal, Litla-Dunhaga  
Helgi Þór Helgason, Bakka  
Sigríður Guðmundsdóttir, Þríhyrningi  
   

Nefndir Hörgársveitar 2014-2018

 
Fræðslunefnd:  
Aðalmenn: Varamenn:
Axel Grettisson, formaður Garðar Lárusson
María Albína Tryggvadóttir Jóhanna María Oddsdóttir
Ásrún Árnadóttir Ingibjörg Stella Bjarnadóottir
Skipulags- og umhverfisnefnd:  
Aðalmenn: Varamenn:
Jón Þór Benediktsson, formaður Helgi Þór Helgason
Agnar Þór Magnússon Stefán Magnússon
Jóhanna María Oddsdóttir Sigríður Guðmundsdóttir
Félagsmála- og jafnréttisnefnd:  
Aðalmenn: Varamenn:
Bragi Konráðsson, formaður Sigmar Bragason
Ingibjörg Stella Bjarnadóttir Ingibjörg Arnsteinsdóttir
Andrea R. Keel Sunna Hlín Jóhannesdóttir
Atvinnu- og menningarmálanefnd:  
Aðalmenn: Varamenn:
Jóhanna María Oddsdóttir, formaður Jón Þór Benediktsson
Bernharð Arnarson Gústav Geir Bollason
Sigríður Guðmundsdóttir María Albína Tryggvadóttir
Ásta Júlía Aðalsteinsdóttir Helgi Þór Helgason
Þórður Ragnar Þórðarson Jónas Ragnarsson
Fjallskilanefnd:  
Aðalmenn: Varamenn:
Aðalsteinn H. Hreinsson, formaður Andrés V. Kristinsson
Jónas Þór Jónasson Ásta Júlía Aðalsteinsdóttir
Sigríður Kristín Sverrisdóttir Davíð Jónsson
Kjörstjórn:  
Aðalmenn: Varamenn:
Helgi Bjarni Steinsson, formaður Stefán Magnússon
Jónína Garðarsdóttir Bryndís Olgeirsdóttir
Viðar Þorsteinsson Líney S Diðriksdóttir
Í stjórn Hafnasamlags Norðurlands:  
Aðalmaður: Varamaður:
Axel Grettisson Jón Þór Benediktsson
Í bygginganefnd Eyjafjarðarsvæðis:  
Aðalmaður: Varamaður:
Unnar Eiríksson Klængur Stefánsson
Í svæðisskipulagsnefnd Eyjafjarðar:  
Aðalmenn: Varamenn:
Snorri Finnlaugsson Axel Grettisson
Jón Þór Benediktsson Jóhanna María Oddsdóttir
Í skólanefnd Tónlistarskóla Eyjafjarðar:  
Aðalmaður: Varamaður:
Sigríður Guðmundsdóttir María Albína Tryggvadóttir
Í þjónusturáði vegna þjónustu við fatlað fólk:  
Aðalmaður: Varamaður:
Snorri Finnlaugsson Axel Grettisson
Í stjórn Minjasafnsins á Akureyri:  
Bernharð Arnarson  
Á landsþing Sambands ísl. sveitarfél.  
Aðalmaður: Varamaður:
Axel Grettisson Jóhann María Oddsdóttir
Á aðalfund Eyþings:  
Aðalmenn: Varamenn:
Snorri Finnlaugsson Axel Grettisson
Jón Þór Benediktsson Ásrún Árnadóttir
Á haustfund Atvinnuþróunarfélags Eyjafjarðar:  
Aðalmaður: Varamaður:
Axel Grettisson Jóhanna María Oddsdóttir
   

 

Opnir fundir nefnda, reglur 

 

 

Sveitarstjórn Hörgársveitar

2010-2014

 
Aðalmenn:  

Axel Grettisson, viðskiptastjóri, Þrastarhóli

 
Hanna Rósa Sveinsdóttir, sérfræðingur, Hraukbæ  
Helgi Þór Helgason, bóndi, Bakka  
Helgi Bjarni Steinsson, bóndi, Syðri-Bægisá  
Sunna Hlín Jóhannesdóttir, kennari, Ósi  
   
Varamenn:  
Birna Jóhannesdóttir, Skógarhlíð 41  
Elisabeth J. Zitterbart, Ytri-Bægisá II  
Guðmundur Sturluson, Þúfnavöllum  
Jón Þór Benediktsson, Ytri-Bakka  
Jón Þór Brynjarsson, Brekkuhúsi 3a  
   

Nefndir Hörgársveitar 2010-2014

 
Fræðslunefnd:  
Aðalmenn: Varamenn:
Axel Grettisson, formaður  
Garðar Lárusson Einar Kristinn Brynjólfsson
Líney Diðriksdóttir Jón Þór Benediktsson
Stefanía G. Steinsdóttir  
Sunna H. Jóhannesdóttir  
Skipulags- og umhverfisnefnd:  
Aðalmenn: Varamenn:
Hanna Rósa Sveinsdóttir, formaður Helgi Þór Helgason
Anna Dóra Gunnarsdóttir Aðalheiður Eiríksdóttir
Birna Jóhannesdóttir Stefán Magnússon
Jón Þór Benediktsson  
Róbert Fanndal  
Félagsmála- og jafnréttisnefnd:  
Aðalmenn: Varamenn:
Elisabeth J. Zitterbart, formaður Unnar Eiríksson
Bragi Konráðsson Ingibjörg Arnsteinsdóttir
Jóhanna M. Oddsdóttir Pálína Jóhannesdóttir
Sigmar Bragason  
Sunna H. Jóhannesdóttir  
Menningar- og tómstundanefnd:  
Aðalmenn: Varamenn:

Árni Arnsteinsson, formaður

Solveig L. Guðmundsdóttir
Bernharð Arnarson Jónína Garðarsdóttir
Gústav G. Bollason Jósavin Arason
Halldóra Vébjörnsdóttir  
Hanna Rósa Sveinsdóttir

 

Atvinnumálanefnd:  
Aðalmenn: Varamenn:
Guðmundur Sturluson, formaður Jón Þór Brynjarsson
Aðalheiður Eysteinsdóttir Lene Zachariassen
Helgi Þór Helgason Bryndís Óskarsdóttir
Inga Björk Svavarsdóttir  
Þórður Ragnar Þórðarson  
Fjallskilanefnd:  
Aðalmenn: Varamenn:
Guðmundur T. Skúlason, formaður Sigríður Kr. Sverrisdóttir
Aðalsteinn H. Hreinsson Halldóra E. Jóhannsdóttir
Helgi B. Steinsson Davíð Jónsson
Jósavin Gunnarsson  
Stefán Lárus Karlsson  
Á landsþing Sambands ísl. sveitarfél.  
Aðalmaður: Varamaður:
Hanna Rósa Sveinsdóttir Axel Grettisson
Á aðalfund Eyþings:  
Aðalmenn: Varamenn:
Guðmundur Sigvaldason Axel Grettisson
Hanna Rósa Sveinsdóttir Sunna H. Jóhannesdóttir
Á haustfund Atvinnuþróunarfélags Eyjafjarðar:  
Hanna Rósa Sveinsdóttir Axel Grettisson
Í stjórn Hafnasamlags Norðurlands:  
Hanna Rósa Sveinsdóttir Axel Grettisson
Í skólanefnd Tónlistarskóla Eyjafjarðar:  
Aðalmaður: Varamaður:
Axel Grettisson Hanna Rósa Sveinsdóttir
Kjörstjórn:  
Aðalmenn: Varamenn:
Guðmundur Víkingsson, formaður Jóna Kr. Antonsdóttir
Herborg Sigfúsdóttir Bryndís Olgeirsdóttir
Þórhildur Sigurbjörnsdóttir Sverrir Haraldsson
Skoðunamenn:  
Aðalmenn: Varamenn:
Eva María Ólafsdóttir Ásbjörn Valgeirsson
Vignir Sigurðsson Þorlákur Aðalsteinsson
Í byggingarnefnd Eyjafjarðarsvæðis:  
Aðalmaður: Varamaður:
Egill Bjarnason Klængur Stefánsson
Í stjórn búfjáreftirlits á svæði 18:  
Aðalmaður: Varamaður:
Helgi B. Steinsson Árni Arnsteinsson

 

 

 

Sveitarstjórn Hörgárbyggðar

2006-2010

 
Aðalmenn: Varamenn:

Helgi Bjarni Steinsson, bóndi, Syðri-Bægisá

Aðalheiður Eiríksdóttir, Skógarhlíð 37
Birna Jóhannesdóttir, skattafulltrúi, Skógarhlíð 41 Guðmundur Víkingsson, Garðshorni, Þelamörk
Árni Arnsteinsson, bóndi, Stóra-Dunhaga Klængur Stefánsson, Hlöðum
Jóhanna María Oddsdóttir, sjúkraliði, Dagverðareyri Guðjón Rúnar Ármannsson, Hlöðum 2
Guðný Fjóla Árnmarsdóttir, skrifstofumaður, Skógarhlíð 39 Bernharð Arnarson, Auðbrekku
   

Nefndir Hörgárbyggðar 2006-2010

 
Í Héraðsnefnd:  
Aðalmaður: Varamaður:
Helgi Bjarni Steinsson, Syðri-Bægisá Árni Arnsteinsson, Stóra-Dunhaga
Skoðunarmenn:  
Aðalmenn: Varamenn:
Eva María Ólafsdóttir, Lönguhlíð  
Ásbjörn Árni Valgeirsson, Lónsá  
Leikskólanefnd:  
Aðalmenn: Varamenn:
Guðný F. Árnmarsdóttir, Skógarhlíð 39, formaður Bragi Konráðsson, Lönguhlíð
Bernharð Arnarson, Auðbrekku Guðrún Harðardóttir, Skógarhlíð 31

Líney Diðriksdóttir, Tréstöðum

Birna Jóhannesdóttir, Skógarhlíð 41
Í bygginganefnd Eyjafjarðarsvæðis:  
Aðalmaður: Varamaður:
Klængur Stefánsson, Hlöðum I Stefán Lárus Karlsson, Ytri-Bægisá II
Í skólanefnd Þelamerkurskóla:  
Aðalmenn: Varamenn:
Jóhanna María Oddsdóttir, Dagverðareyri, formaður Ingibjörg Smáradóttir, Auðbrekku

Elisabeth J. Zitterbart, Ytri-Bægisá II

 
Skipulags- og umhverfisnefnd:  
Aðalmenn: Varamenn:

Birna Jóhannesdóttir, Skógarhlíð 41, formaður

Jóhanna María Oddsdóttir, Dagverðareyri

Aðalheiður Eiríksdóttir, Skógarhlíð 37

Klængur Stefánsson, Hlöðum

Guðmundur Víkingsson, Garðshorni, Þelamörk

 

Félagsmála- og jafnréttisnefnd:  
Aðalmenn: Varamenn:
Unnar Eiríksson, Skógarhlíð 39, formaður Jóhanna María Oddsdóttir, Dagverðareyri
Guðjón Rúnar Ármannsson, Hlöðum 2 Sigríður Svavarsdóttir, Auðnum 1

Jóna Kristín Antonsdóttir, Þverá

Árni Arnsteinsson, Stóra-Dunhaga
Fjallskilanefnd:  
Aðalmenn:  
Guðmundur T. Skúlason, Staðarbakka, formaður  
Stefán L. Karlsson, Ytri-Bægisá II  
Aðalsteinn H. Hreinsson, Auðnum I  
Á aðalfund Eyþings:  
Aðalmenn: Varamenn:
Guðmundur Sigvaldason, Birkihlíð 6 Jóhanna María Oddsdóttir, Dagverðareyri
Birna Jóhannesdóttir, Skógarhlíð 41 Guðjón Rúnar Ármannsson, Hlöðum 2
Kjörstjórn:  
Aðalmenn: Varamenn:
Guðmundur Víkingsson, Garðshorni, Þelamörk, formaður Herborg Sigfúsdóttir, Skógarhlíð 18

Jóna Kristín Antonsdóttir, Þverá

Sverrir Haraldsson, Þelamerkurskóla
Sturla Eiðsson, Þúfnavöllum  
Húsnefnd félagsheimila:  
Aðalmenn:  
Árni Arnsteinsson, Stóra-Dunhaga, formaður  
Jóhanna María Oddsdóttir, Dagverðareyri  
Guðný Fjóla Árnmarsdóttir, Skógarhlíð 39  
Í samvinnunefnd um svæðisskipulag:  
Aðalmenn: Varamenn:
Helgi Bjarni Steinsson, Syðri-Bægisá Árni Arnsteinsson, Stóra-Dunhaga
Guðmundur Sigvaldason, Birkihlíð 6 Birna Jóhannesdóttir, Skógarhlíð 41

 

==========================================

 

Sveitarstjórn Hörgárbyggðar 2002-2006:

Ármann Búason, bóndi, Myrkárbakka

Birna Jóhannesdóttir, skattfulltrúi, Skógarhlíð 41

Guðný Fjóla Árnmarsdóttir, bankastarfsmaður, Skógarhlíð 39

Helgi Bjarni Steinsson, bóndi, Syðri-Bægisá

Klængur Stefánsson, bóndi, Hlöðum

Sigurbjörg Jóhannesdóttir, bankastarfsmaður, Bitru

Sturla Eiðsson, bóndi, Þúfnavöllum

 

 

Frá vinstri: Sigurbjörg Jóhannesdóttir, Birna Jóhannesdóttir, Guðný Fjóla Árnmarsdóttir, Ásrún Árnadóttir (varamaður), Sturla Eiðsson, Helga A. Erlingsdóttir (sveitarstjóri), Klængur Stefánsson, Ármann Búason, Helgi B. Steinsson

 

 

Sveitarstjórn 2001-2002:

Aðalheiður Eiríksdóttir, viðskiptafræðingur, Skógarhlíð 37

Ármann Búason, bóndi, Myrkárbakka

Helgi Bjarni Steinsson, bóndi, Syðri-Bægisá

Jóna Kr. Antonsdóttir, bóndi, Þverá

Klængur Stefánsson, bóndi, Hlöðum

Oddur Gunnarsson, bóndi, Dagverðareyri

Sturla Eiðsson, bóndi, Þúfnavöllum